e Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
’:T MA kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA MKOA WA GEITA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika maeneo ya mkoa wa Geita na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

¥

Mvua (mm)
[ 1349-370
[ 371 - 390
I 391 - 411

Kielelezo

Il Juu ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2023 kwa maeneo ya mkoa wa Geita. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda
mrefu wa mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za maeneo mkoa wa Geita. Angalizo: Wastani wa muda mrefu
(miaka 30) wa mvua za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja ha mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i)  Msimu huu unatarajiwa kutawaliwa na hali ya El Nino ambayo inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mwenendo wa
mvua za msimu wa Vuli, 2023.
(i)  Kwa ujumla mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Geita.
(i) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Geita.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua
za wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.iz
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA BUKOMBE
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bukombe.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Bukombe

N

A

T~

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Bukombe, Geita.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bukombe.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Bukombe
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bukombe ni kati ya milimita 340
hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi Yyanaweza
kujitokeza.

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(iii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(if). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 00/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/
http://www.meteo.go.tz/

> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA CHATO
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chato.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Chato

~ N

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Chato, Geita.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chato.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Chato
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Chato ni kati ya milimita 370
hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
na mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

@i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia
maji shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA GEITA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Geita.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Geita

e

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Geita.

Dondoo muhimu

(i)

(if)
(iii)
(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Geita.

Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Geita
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Geita ni kati ya milimita 370 hadi
410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

0.

(ii).

(i)

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
na mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

Q).

(ii).

(iii).

(iv).

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia
maji shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA MBOGWE
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbogwe.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Mbogwe

\

N

A

Kielelezo

I Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Mbogwe, Geita.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbogwe.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Mbogwe
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mbogwe ni kati ya milimita 370
hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
na mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(@i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(ii).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia
maji shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(@i).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA NYANG’WALE
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nyang'wale.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Nyanghwale

\ N

A

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Nyang'wale, Geita.

Dondoo muhimu

(i)

(if)
(iii)
(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nyang'wale.

Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli,
Nyang’wale

2023 kwa wilaya ya

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Nyang'wale ni kati ya milimita
370 hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

(i).

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
na mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

().  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia
maji shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(@i).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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